Gaskiya kaya |Binciken matsalolin gama gari da abubuwan da ke haifar da amfani da kayan kwalliyar fiberglass

Fisheye
① Akwai wutar lantarki a tsaye a saman mold, wakili na saki bai bushe ba, kuma zaɓin wakili ba daidai ba ne.
② Gashin gel ɗin yayi sirara sosai kuma zafin jiki yayi ƙasa sosai.
③ Garin Gel da aka gurbata da ruwa, mai, ko tabon mai.
④ Abubuwan datti ko abin da aka haɗa a cikin mold.
⑤ Low danko da thixotropic index.
Sagging
① Ma'anar thixotropic na gel gashi yana da ƙasa, kuma lokacin gel ya yi tsayi sosai.
② Yawan fesa gashin gel, saman ya yi kauri sosai, jagorar bututun ruwa ba daidai ba ko ƙaramin diamita, matsa lamba mai yawa.
③ Wakilin sakin da aka yi amfani da shi a saman fasinja ba daidai ba ne.
Glashin gashin gel ɗin samfurin ba shi da kyau
① Santsin ƙura ba shi da kyau, kuma akwai ƙura a saman.
② Karancin abun ciki na wakili mai warkarwa, rashin cikawar warkewa, ƙarancin warkewa, kuma babu magani bayan warkewa.
③ Ƙananan zafin jiki da zafi mai zafi.
④ Ana lalata Layer na manne kafin a warke sosai.
⑤ Abubuwan cikawa a cikin gashin gel ɗin yana da girma, kuma abun ciki na resin matrix yana da ƙasa.
Surface wrinkles na samfurin
Yana da cutar gama gari na shafan roba.Dalilin shi ne cewa gashin gel ɗin bai cika warkewa ba kuma an rufe shi da guduro da wuri.Styrene yana narkar da wasu gashin gel, yana haifar da kumburi da wrinkling.
Akwai mafita kamar haka:
① Bincika idan kauri na gel gashi ya hadu da ƙayyadaddun ƙimar (0.3-0.5mm, 400-500g / ㎡), kuma idan ya cancanta, kauri da kyau.
② Duba aikin guduro.
③ Bincika adadin da aka ƙara mai farawa da tasirin haɗuwa.
④ Bincika idan ƙari na pigments yana rinjayar resin curing.
⑤ Tada zafin bitar zuwa 18-20 ℃.
Filayen filaye
Lokacin da ƙananan kumfa ke ɓoye a cikin gashin gel, raƙuman ruwa suna bayyana a saman bayan ƙarfafawa.Kurar da ke saman gyaɗa kuma na iya haifar da raƙuman ruwa.Hanyar sarrafa ita ce kamar haka:
① Tsaftace saman fasinja don cire ƙura.
② Duba danko na guduro, tsoma shi da styrene idan ya cancanta, ko rage adadin thixotropic wakili da ake amfani dashi.
③ Idan ba'a zaɓi wakili na saki da kyau ba, zai iya haifar da rashin jika da ramuka.Wajibi ne a duba wakili na saki.Wannan al'amari ba zai faru da polyvinyl barasa ba.
④ Lokacin ƙara masu farawa da manna pigment, kar a haɗu da iska.
⑤ Duba saurin feshin bindigar.Idan gudun feshin ya yi yawa, za a samar da ramuka.
⑥ Duba matsi na atomization kuma kar a yi amfani da shi da yawa.
⑦ Duba tsarin guduro.Mafarin haɓakawa da yawa zai haifar da pre-gel da kumfa latent.
⑧ Bincika idan sa da samfurin methyl ethyl ketone peroxide ko cyclohexanone peroxide sun dace.
Bambancin rashin ƙarfi na saman
Canje-canje a cikin tarkacen saman yana bayyana azaman ɗigon tabo da sheki marasa daidaituwa.Maɓuɓɓuka masu yuwuwa sun haɗa da motsin samfurin da wuri a kan ƙira ko rashin isasshen wakili na sakin kakin zuma.
Hanyoyin cin nasara sune kamar haka:
① Kada a yi amfani da kakin zuma da yawa, amma adadin kakin zuma ya kamata ya isa don cimma gyaran fuska.
② Bincika idan wakilin sakin samfurin ya warke sosai.
Gel gashi ya karye
Ana iya haifar da raguwar gashin gel ɗin ta hanyar rashin daidaituwa tsakanin gashin gel da resin tushe, ko kuma mannewa ga ƙirar a lokacin rushewa, kuma ya kamata a gano takamaiman dalilai don shawo kan su.
① Fuskar ƙirar ba ta da kyau sosai, kuma murfin m yana manne da ƙirar.
② Kakin zuma yana da ƙarancin inganci da aiki, don haka shiga gashin gel ɗin kuma yana lalata layin goge kakin zuma.
③ Lalacewar saman gashin gel ɗin yana shafar mannewa tsakanin gashin gel da resin tushe.
④ Lokacin warkarwa na gashin gel yana da tsayi da yawa, wanda ya rage mannewa tare da resin tushe.
⑤ Tsarin kayan da aka haɗa ba ƙaƙƙarfa ba ne.
Farin tabo na ciki
Farin tabo a cikin samfurin ana haifar da shi ta rashin isassun guduro shigar fiber gilashin.
① Yayin aikin shimfidawa, samfuran laminated ba su da kyau sosai.
② Da farko sanya bushesshen ji da bushewar zane, sannan a zuba resin don hana ciki.
③ Kwance yadudduka biyu na ji a lokaci ɗaya, musamman maƙarƙashiyar yadudduka biyu na zane, na iya haifar da ƙarancin shigar guduro.
④ Dankin guduro ya yi tsayi da yawa don shiga cikin ji.Za a iya ƙara ɗan ƙaramin sitirene, ko kuma ana iya amfani da resin ƙarancin ɗanɗano maimakon.
⑤ Lokacin gel ɗin guduro ya yi gajere don a haɗa shi kafin gel.Za'a iya rage adadin mai haɓakawa, mai haɓakawa ko mai hana polymerization za a iya canza shi don tsawaita lokacin gel.
Leda
Delamination yana faruwa a tsakanin yadudduka biyu na kayan haɗin gwiwa, musamman tsakanin yadudduka biyu na mayafin grid, wanda ke da saurin lalata.Dalilai da hanyoyin shawo kan su sune kamar haka:
① Rashin isasshen guduro sashi.Don ƙara yawan guduro da impregnate daidai.
② Fiber gilashin bai cika cika ba.Za a iya rage dankowar guduro yadda ya kamata.
③ Lalacewar saman gilashin fiber na ciki (ko zane/ji).Musamman lokacin amfani da Layer na farko don ƙarfafawa kafin kwanciya Layer na biyu, yana da sauƙi don haifar da tabo a saman Layer na farko.
④ Rufin resin na farko ya warke sosai.Zai iya rage lokacin warkewa.Idan an warke sosai, za a iya niƙa shi da ƙarfi kafin a shimfiɗa Layer na biyu.
⑤ Dole ne a sami ɗan gajeren zaren zaren da aka ji a tsakanin yadudduka biyu na ƙaƙƙarfan grid, kuma kar a ƙyale yadudduka biyu na ƙaƙƙarfan grid ɗin a ci gaba da shimfiɗa su.
Ƙananan tabo
Layer Layer na gel gashi an rufe shi da ƙananan aibobi.Ana iya haifar da shi ta rashin tarwatsawa na pigments, fillers, ko thixotropic additives, ko kuma ta wurin wuri mai launin toka a kan mold.
① Tsaftace da goge saman gyambon, sannan a shafa rigar roba.
② Duba ingancin hadawa.
③ Yi amfani da injin nadi uku da na'ura mai saurin shear don warwatsa pigment da kyau.
Canjin launi
Rashin daidaituwar launi ko bayyanar ratsan launi.
① A pigment yana da matalauta watsawa da iyo iyo.Ya kamata a gauraye sosai ko kuma a canza launin launi.
② Yawan matsa lamba atomization yayin feshi.gyare-gyare ya kamata a yi daidai.
③ Bindigan fesa ya yi kusa da farfajiyar abin.
④ Layin manne yana da kauri sosai a cikin jirgin sama a tsaye, yana haifar da kwararar manne, nutsewa, da kauri mara daidaituwa.Ya kamata a ƙara yawan adadin wakili na thixotropic.
⑤ Kaurin gashin gel ɗin ba daidai ba ne.Ya kamata a inganta aikin don tabbatar da ko da ɗaukar hoto.
Fiber ilimin halittar jiki fallasa
Siffar zanen gilashi ko ji yana fallasa a wajen samfurin.
① Gashin gel ɗin yayi sirara sosai.Ya kamata a ƙara kauri na gashin gel ɗin, ko kuma a yi amfani da jigon saman a matsayin haɗin haɗin gwiwa.
② Gel gashi ba gel ba ne, kuma resin da tushen fiber gilashi suna mai rufi da wuri.
③ Rushewar samfurin ya yi da wuri, kuma resin bai gama warkewa ba tukuna.
④ Matsakaicin kololuwar zazzabi na guduro ya yi yawa.
Ya kamata a rage yawan adadin masu farawa da masu hanzari;Ko canza tsarin ƙaddamarwa;Ko canza aiki don rage kauri na rufin kowane lokaci.
Surface ƙaramar kofa
Ba a rufe saman ƙirar da gashin gel ɗin ba, ko gashin gel ɗin ba ya jika a saman ƙirar.Idan an yi amfani da barasa na polyvinyl azaman wakili na saki, wannan al'amari yana da wuya.Ya kamata a duba wakilin sakin kuma a maye gurbinsa da paraffin kakin zuma ba tare da silane ko barasa na polyvinyl ba.
Kumfa
Surface yana ba da kumfa, ko duka saman yana da kumfa.A lokacin warkewar bayan rushewa, ana iya samun kumfa a cikin ɗan gajeren lokaci ko kuma bayyana a cikin 'yan watanni.
Dalilai masu yuwuwa na iya kasancewa saboda iska ko abubuwan kaushi da ke ɓoye tsakanin gashin gel da ma'auni, ko zaɓi mara kyau na tsarin guduro ko kayan fiber.
① Lokacin da aka rufe, ji ko zane ba a jiƙa da guduro ba.Ya kamata a fi birgima da jiƙa.
② Ruwa ko abubuwan tsaftacewa sun gurɓata maɗauri.Lura cewa goge da abin nadi da aka yi amfani da su dole ne su bushe.
③ Zaɓin da ba daidai ba na masu farawa da rashin amfani da masu haɓaka zafin zafi.
④ Yawan zafin jiki na amfani, fallasa ga danshi ko yazawar sinadarai.Ya kamata a yi amfani da tsarin resin daban maimakon.
Karas ko tsagewa
Nan da nan bayan ƙarfafawa ko bayan 'yan watanni, ana samun fashewar saman da asarar mai sheki akan samfurin.
① Gel gashi yayi kauri sosai.Ya kamata a sarrafa shi a cikin 0.3-0.5mm.
② Zaɓin guduro mara kyau ko haɗin mahaɗa mara kuskure.
③ Yawan styrene a cikin gashin gel.
④ Ƙaddamar da resin.
⑤ Cike da yawa a cikin guduro.
⑥ Rashin ƙarancin samfurin samfur ko ƙirar ƙira yana haifar da damuwa na ciki mara kyau yayin amfani da samfur.
Fatsi mai siffar tauraro
Bayyanar sifofin tauraro a cikin gashin gel yana haifar da tasiri a bayan samfurin da aka lakafta.Ya kamata mu canza zuwa yin amfani da gashin gel tare da mafi kyawun elasticity ko rage kauri na gashin gel, gabaɗaya ƙasa da 0.5mm.
Alamun nutsewa
Ana haifar da haƙora a bayan haƙarƙari ko abin da aka saka saboda resin curing shrinkage.Za'a iya warkewar kayan da aka lakafta da farko, sannan kuma za'a iya sanya haƙarƙari, inlays, da sauransu a sama don ci gaba da samuwa.
Farin foda
A lokacin rayuwar sabis na al'ada na samfurin, akwai hali don farar fata.
① Gel gashi bai cika warkewa ba.Ya kamata a duba tsarin warkarwa da adadin masu farawa da masu hanzari.
② Zaɓin da bai dace ba ko yawan amfani da filaye ko pigments.
③ Tsarin guduro bai dace da yanayin amfani da ake buƙata ba.
Gel gashi saki mold
Kafin a rufe resin substrate, wani lokacin gashin gel ya riga ya fito daga mold, musamman a sasanninta.Sau da yawa yakan haifar da ƙura na styrene volatiles a kasan mold.
① Shirya matsayin mold don ƙyale tururin styrene ya tsere, ko amfani da tsarin tsotsa mai dacewa don cire tururin styrene.
② Guji kauri da yawa na gashin gel.
③ Rage adadin mai farawa da aka yi amfani da shi.
Rawaya
Wani al'amari ne inda gashin gel ɗin ya zama rawaya lokacin fallasa hasken rana.
① Yayin aikin shimfidawa, zafi na iska ya yi yawa ko kayan bai bushe ba.
② Zaɓin guduro mara kyau.Ya kamata a zaɓi guduro mai tsayayye UV.
③ An yi amfani da tsarin ƙaddamar da benzoyl peroxide amine.Ya kamata a yi amfani da wasu tsarin tada hankali maimakon.
④ Ƙarƙashin kayan laminated.
saman m
Wanda ya haifar da sanyin ƙasa.
① Guji kwanciya a cikin sanyi da mahalli.
② Yi amfani da busasshen guduro na iska don rufewar ƙarshe.
③ Idan ya cancanta, ana iya ƙara yawan adadin masu farawa da masu haɓakawa.
④ Ƙara paraffin zuwa guduro saman.
Nakasawa ko canza launi na lokaci guda
Sau da yawa ana haifar da nakasawa ko canza launi ta hanyar fitar da zafi mai yawa yayin warkewa.Ya kamata a daidaita yawan adadin masu farawa da masu hanzari, ko kuma a yi amfani da tsarin farawa daban-daban maimakon.
Samfurin yana lalacewa bayan an cire shi daga ƙirar
① Rushewar da ba a kai ba da rashin isasshen ƙarfi na samfurin.
② Rashin isasshen ƙarfafawa a ƙirar samfur ya kamata a inganta.
③ Kafin rushewa, gashi tare da ɗigon guduro mai arziƙi ko guduro Layer Layer don cimma daidaito tare da guduro mai mannewa.
④ Haɓaka ƙirar ƙirar samfurin kuma rama yiwuwar lalacewa.
Rashin isassun tauri da rashin ƙarfi na samfur
Yana iya zama saboda rashin isasshen magani.
① Bincika idan adadin masu farawa da masu haɓakawa sun dace.
② A guji kwanciya cikin sanyi da sanyi.
③ Ajiye fiberglass ji ko zanen fiberglass a cikin busasshiyar wuri.
④ Bincika idan abun ciki na fiber gilashin ya isa.
⑤ Buga magani samfurin.
Gyara lalacewar samfur
Lalacewar ƙasa da zurfin lalacewa kawai a cikin maɗauran manne ko na farko na ƙarfafawa.Matakan gyara sune kamar haka:
① Cire sako-sako da kayan da ke fitowa, tsaftacewa da bushe wurin da ya lalace, kuma cire maiko.
② Goge a cikin ƙaramin yanki kusa da wurin da ya lalace.
③ Rufe wurin da aka lalace da wuraren ƙasa tare da resin thixotropic, tare da kauri mafi girma fiye da kauri na asali, don sauƙaƙe raguwa, niƙa, da gogewa.
④ Rufe saman tare da takarda gilashi ko fim don hana hana iska.
⑤ Bayan warkewa, cire takardar gilashin ko kwasfa daga fim ɗin, sannan a goge shi da takarda Emery mai hana ruwa.Da farko a yi amfani da takarda mai yashi 400, sannan a yi amfani da yashi 600, sannan a niƙa a hankali don guje wa lalata gashin gel ɗin.Sa'an nan kuma yi amfani da mahadi masu kyau ko goge ƙarfe.A ƙarshe, kakin zuma da goge.


Lokacin aikawa: Fabrairu-18-2024