Vacuum jiko wani tsari ne da ake amfani dashi don kera sassa masu hade.A cikin wannan tsari, ana sanya busasshiyar fiber preform (kamar fiberglass ko carbon fiber) a cikin wani ƙura, kuma ana amfani da injin motsa jiki don cire iska daga kogon ƙura.Daga nan sai a shigar da resin a cikin kwandon a ƙarƙashin matsa lamba, yana ba shi damar shigar da zaruruwa daidai gwargwado.Matsin motsi yana taimakawa don tabbatar da cikakken kutsawar guduro da rage ɓata lokaci a ɓangaren ƙarshe.Da zarar an shigar da sashin gabaɗaya, ana warkewa a ƙarƙashin yanayin zafi mai sarrafawa da yanayin matsa lamba.